राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाच्या अजित पवार गटातील वरिष्ठ नेते तथा राज्याचे अन्न आणि नागरी पुरवठा मंत्री छगन भुजबळ हे गेल्या काही दिवसांपासून पक्षावर नाराज असल्याची चर्चा आहे. त्यांनी पक्षावरील नाराजी अधूनमधून व्यक्त केली आहे. ते लोकसभा निवडणुकीत नाशिकमधून उमेदवारी मिळावी यासाठी प्रयत्न करत होते. परंतु, महायुतीने त्यांना उमेदवारी दिली नाही. त्यानंतर ते राज्यसभेच्या उमेदवारीसाठी अग्रही होते. परंतु, पक्षाने त्यांच्याऐवजी अजित पवार यांच्या पत्नी सुनेत्रा पवार यांना उमेदवारी दिली. तसेच राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षावर अजित पवारानंतर सुनील तटकरे आणि प्रफुल पटेल यांचा वरचष्मा आहे. यामुळे भुजबळांच्या मनात खदखद असल्याचं सांगितलं जातंय. अशातच छगन भुजबळ अजित पवारांची साथ सोडून शिवसेनेच्या ठाकरे गटात प्रवेश करतील, अशी चर्चा गेल्या काही दिवसांपासून रंगू लागली आहे. यावर शिवसेनेच्या ठाकरे गटातील खासदार संजय राऊत यांनी प्रतिक्रिया देत पक्षाची भूमिका स्पष्ट केली आहे.

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!